PDA

View Full Version : Chuyển từ .pdf sang .doc

NDT
05-03-2008, 10:04 PM
Hầu như tất cả các bài giảng, tài liệu , ebook chúng ta chia sẻ trên diễn đàn đều có định dạng .pdf . Nhiều bạn bảo download về xong mở lên ko được ,có thể do các bạn chưa cài Adobe Reader , cũng có thể file có vấn đề . Giải quyết nhé , cài Solid Converter PDF vô là xong :D .

Chương trình này hỗ trợ chuyển từ .pdf sang .doc và một dố định dạng khác , đồng thời nó cũng thêm cả add-on vào word . Tức là khi bạn mở word lên sẽ có biểu tượng của chương trình trên thanh công cụ .

1.Open PDF
2.Create PDF (Cái này chuyển từ .doc qua .pdf nè)

Các bạn có thể download tại đây (http://www.mediafire.com/?fd2fsnmsmew)

Trong đó tớ kèm cả file C.R.@.C.K luôn . Cách bẻ khóa rất đơn giản , bạn chép 2 file trong thu mục cr@ck vào trong thư mục đã cài đặt,nếu nó hỏi "Bạn có muốn thay thế tập tin cũ" thì nhấn "Yes to all". Thế là xong .

Lưu Ý : Nhớ cr@ck để sử dụng đầy đủ tính năng nhé . Tớ scan Virus xong rồi mới upload lên Mediafire đó , an tâm ko lo sâu bọ j nhá.

ChaungoanBacHo
05-03-2008, 10:25 PM
Giời ơi ông Thành, hỏi ông một câu: file pdf lỗi thì làm sao ông convert??:D ko đọc dc thì phải cài Acrobat Reader hoặc dùng 3rd party program như bạn gì giới thiệu Foxit Reader cool lắm kìa, ai lại chỉ các bạn đi đường vòng thế này

Anyway, đánh giá cao ông vì tính tích cưc, nhiệt tình. Soft này có ích cho các bạn nào cần chuyển đổi tài liệu, chứ đừng dùng nó để đọc

NDT
05-03-2008, 10:27 PM
ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG

http://i272.photobucket.com/albums/jj186/freerock206/untitled-1.jpg

Chỉnh trong options(hoặc làm luôn ngoài giao diện chương trình) : Chọn thẻ PDF Conversion .
.Trong Reconstruction Mode : -> Chọn vào 1 trong 4 chức năng chuyển đổi để chọn định dạng cho văn bản Word là Flowing (chuyển toàn bộ định dạng sang Word hệt như file PDF gốc),Continuos (chỉ lấy mỗi hình ảnh và văn bản), Plain Text (chỉ lấy mỗi văn bản) và Extract (chỉ lấy mỗi văn bản nhưng lại lồng các đoạn văn bản vào các box của Word).
.Trong Output File Format :.DOC hoặc .RTF, ( nên chọn là .DOC)
.Trong Image Recovery có thể tùy chọn :Nên chọn “Automatic Anchoring” hoặc “Anchor to Paragraph”, “Anchor to Pages” tùy ý
.chọn khoảng cách giữa các ký tự, nên check vào ô “Keep Character Spacing” để SCP giữ nguyên khoảng cách giữa các ký tự như bản gốc

Chọn file PDF cần chuyển đổi.Nhấn vào nút “Convert” . Thế là xong .

NDT
05-03-2008, 10:32 PM
Giời ơi ông Thành, hỏi ông một câu: file pdf lỗi thì làm sao ông convert??:D ko đọc dc thì phải cài Acrobat Reader hoặc dùng 3rd party program như bạn gì giới thiệu Foxit Reader cool lắm kìa, ai lại chỉ các bạn đi đường vòng thế này

Anyway, đánh giá cao ông vì tính tích cưc, nhiệt tình. Soft này có ích cho các bạn nào cần chuyển đổi tài liệu, chứ đừng dùng nó để đọc

Ấy ,hoàn toàn ko phải lỗi làm chết file .pdf nhé ,tớ cũng ko biết rõ lắm ,nhưng hôm trước tớ đem 1 lô ra quán in -->chủ tiệm mở không được ,lon ton về nhà xem thử ->chả biết sao cũng ko mở được . Cuối cùng tớ phải chuyển định dạng để đi in .

2. Khi chuyển từ .doc sang .pdf sẽ làm giảm đáng kể dung lượng file (Cái này chính xác hoàn toàn nhé .) -->tiện cho share .

3. Mấy cái kia tớ ko rõ , nhưng Solid PDF Converter có nhiều tính năng , chất lượng output tốt.

Mục đích tớ post cái này lên là nhắm vào tính năng thứ 2 kia cơ .

Anyway , cảm ơn nhận xét của cậu :D

kkpro
16-03-2008, 12:20 PM
Bạn ơi,khi tui install solid converter thì gặp 2 lỗi:
1. Nó hiện lên cái bảng bắt đưa đĩa vào để install cái gì đó của microsoft office
2. File crack có đuôi .dll tui ko biết làm thế nào để di chuyển nó đi và chính xác là phải di chuyển tới chỗ nào,vì SolidConverter có nhiều mục lắm.
Bạn hướng dẫn cụ thể giúp nhé vì tui cũng thuộc dạng..mù máy tính :(

NDT
16-03-2008, 04:34 PM
Bạn cứ cho đĩa Office đúng phiên bản đang sử dụng vào (ko có thì ra tiệm mua có 6K :D) .
Thực hiện xong các thao tác đó thì copy file cr.@.ck có đuôi .dll đó vào thư mục đã cài đặt Solid Converter PDF (Right click vào biểu tượng trên màn hình->Properties->Find target). Nó hỏi "Bạn có muốn thay thế tập tin cũ bằng tập tin với hay ko?" thì nhấn OK . Thế là xong .

Làm ko được thì bảo mình nhé . Have fun ! :D

kkpro
18-03-2008, 10:40 PM
Tui click phải vào file cr@ck có đuôi .dll thì hông thấy nút copy bạn à:ohwell:

NDT
18-03-2008, 11:22 PM
Hơ... làm gì có chuyện ấy . Đảm bảo phải có nút copy . Thôi thì bạn cứ giữ phím Ctrl ,left-click chọn 2 file .dll đó . Rồi nhấn tổ hợp phím Ctrl+C . Thế là đã copy rồi đấy .

Nghe kì kì , sao lại ko có nút copy chứ :(

casito_dn6b
22-03-2008, 08:55 AM
bạn ơi sao mình tải về mà chỉ có 2 file crack thôi không có file setup nên không biết setup như thế nào.Bạn có thể giúp mình không.Thiệt tình là mình không giỏi những chuyện này cho lắm.Please help me!!!

NDT
23-03-2008, 11:00 AM
bạn ơi sao mình tải về mà chỉ có 2 file crack thôi không có file setup nên không biết setup như thế nào.Bạn có thể giúp mình không.Thiệt tình là mình không giỏi những chuyện này cho lắm.Please help me!!!

Mình vừa mới download về lại xem thử . Nhưng thấy vẫn đầy đủ ma. File solid.rar ,giải nén ra gồm 1 thư mục tên là crack với 1 file set up ở ngay bên ngoài . Bạn xem lại thử nhé :D

Have fun !

Roman Le
26-03-2008, 06:29 PM
có mấy bài lock rồi thì làm cách nào hả bạn ?

NDT
26-03-2008, 08:39 PM
"Lock"??? Xin lỗi, mình ko hiểu lắm .Bạn nói rõ hơn được ko ?

Roman Le
28-03-2008, 10:13 PM
"Lock"??? Xin lỗi, mình ko hiểu lắm .Bạn nói rõ hơn được ko ?

vì có mấy trang của ebook , khi mà đang chuyển qua nó báo là phải nhập mật khẩu.

khoacoi
28-03-2008, 10:16 PM
Mình vẫn không hiểu, bạn có thể nói rõ hơn không ?

NDT
28-03-2008, 10:32 PM
vì có mấy trang của ebook , khi mà đang chuyển qua nó báo là phải nhập mật khẩu.

À, có phải ý cậu là mấy tài liệu cần password để đọc ko ?

Thường thường các tài liệu có đặt mật khẩu sẽ cho ta nút [Read-Only] để đọc mà ko có quyền chỉnh sửa . Muốn "modify" cần có password . Cái này cậu có thể vào Google tìm phần mềm Passware Kit để lấy password , chương trình hỗ trợ khá nhiều định dạng .

Vì lí do nhiều thầy cô trong diễn đàn có đặt password cho tài liệu nên tớ ko phổ biến phần mềm này ở đây . Cậu chịu khó tự tìm nhé .

Chúc vui .

ChaungoanBacHo
29-03-2008, 04:25 PM
Có soft để gỡ password trong pdf đấy, lên google search

@NDT: pdf bản thân đã là 1 định dạng read-only rồi, làm gì mà modify dc? Ngay cả khi cài Acrobat Professional cũng vậy

NDT
29-03-2008, 04:32 PM
Có soft để gỡ password trong pdf đấy, lên google search

@NDT: pdf bản thân đã là 1 định dạng read-only rồi, làm gì mà modify dc? Ngay cả khi cài Acrobat Professional cũng vậy

Ý tớ là mấy file tài liệu bằng word cơ :( . Ai chả biết .pdf ko thể chỉnh sửa :ohwell:

À,có cách đấy . Convert .PDF to .doc ->Modify -> Convert to .pdf :D .

Cuter
04-05-2008, 03:57 PM
Sao minh cai no bao loi hoai dzay ban. Ngay mai nhom minh phai nop de tai, hy vong cac ban giup minh som som. Da ta may huynh nhieu

coom
04-05-2008, 05:04 PM
Sao minh cai no bao loi hoai dzay ban. Ngay mai nhom minh phai nop de tai, hy vong cac ban giup minh som som. Da ta may huynh nhieu
hổng biết sao ,nhưng cái chương trình chuyển đó,chuyển thì được rồi ,nhưng đem ra ngoài Tân Tiến in thì nó mở ra trắng xóa,không in được=> hổng biết lỗi ở đâu.:jx14:

natalia
26-07-2008, 02:04 AM
thanks nhe, minh da cai chuong trinh nay, su dung rat tot. :jx01:

---------------

kkw: Lần sau viết Tiếng Việt có dấu bạn nhé. Còn thanks thì nhấn vào nút Thanks ấy.

huy_le1981
15-10-2008, 08:46 PM
sao mình download cài Solid Converter PDF của bạn thành hướng dẫn trên diễn đàn mà ko dc, ban có thể hướng dẫn cụ thể hơn cho mình dc ko. mình tải bài tập của co Thu Trang có đuôi pdf về máy mình mà ko đọc dc. cam on ban nhiều.

kkpro
16-10-2008, 11:49 AM
sao mình download cài Solid Converter PDF của bạn thành hướng dẫn trên diễn đàn mà ko dc, ban có thể hướng dẫn cụ thể hơn cho mình dc ko. mình tải bài tập của co Thu Trang có đuôi pdf về máy mình mà ko đọc dc. cam on ban nhiều.

Để đọc file .pdf bạn qua thread Chương trình đọc file .pdf mà chọn 1 cái thích hợp, khuyên bạn nên dùng PDF X-change Viewer, theo mình thì nó good nhất :biggrin:
Solid Converter chỉ nên dùng khi bạn cần chỉnh sửa nội dung file pdf hay để in ấn cho dễ thôi, nếu bạn cần có thể down bản 4.0 (kèm patch tốt) ở link mình cung cấp bên dưới, bản của NDT là 3.0 và hình như c.r.a.c.k không triệt để lắm thì phải.

Solid Converter v4.0 build 550
http://www.ecoforumvn.com/data/kkw/SolidConverter40550.rar

Pass: kkw

happyskynol3ys
17-10-2008, 09:38 AM
Để đọc file .pdf bạn qua thread Chương trình đọc file .pdf mà chọn 1 cái thích hợp, khuyên bạn nên dùng PDF X-change Viewer, theo mình thì nó good nhất :biggrin:
Solid Converter chỉ nên dùng khi bạn cần chỉnh sửa nội dung file pdf hay để in ấn cho dễ thôi, nếu bạn cần có thể down bản 4.0 (kèm patch tốt) ở link mình cung cấp bên dưới, bản của NDT là 3.0 và hình như c.r.a.c.k không triệt để lắm thì phải.

Solid Converter v4.0 build 550
http://www.ecoforumvn.com/data/kkw/SolidConverter40550.rar

Bạn làm ơn cho mình pass để mở file nén nha.

kkpro
17-10-2008, 10:43 AM
Xin lỗi, vì cái này up lâu rồi, mình không nhớ là có để pass:biggrin:

happyskynol3ys
18-10-2008, 12:43 PM
Xin lỗi, vì cái này up lâu rồi, mình không nhớ là có để pass:biggrin:
Khi mình install chương trình có thấy ghi :

1. copy patch to install directory

2. Run this pathcher, click patch button to patch file ConverterCore.dll
Nhưng khi click Patch button lại bảo không tìm thấy file nào :jx04:
Bạn chỉ giùm mình nha. Cám ơn bạn

kkpro
20-10-2008, 11:04 AM
Khi mình install chương trình có thấy ghi :

1. copy patch to install directory

2. Run this pathcher, click patch button to patch file ConverterCore.dll
Nhưng khi click Patch button lại bảo không tìm thấy file nào :jx04:
Bạn chỉ giùm mình nha. Cám ơn bạn

Bạn copy cái patch đó vào thư mục C:\Program files\SolidDocuments\Solid Converter PDF v4\SCPDFV4 rồi chạy cái patch đó là xong thôi mà, nó sẽ tự tìm ra file ConverterCore.dll để patch. Còn nếu nó vẫn báo tìm không thấy thì bạn chọn đường dẫn như trên để "chỉ đường" cho cái patch, nó đây nè:

Bạn chú ý là patch đó chỉ dùng được cho v4.0 build 550 thôi nhé, tức chính cái file cài đặt mà mình up ở trên, bạn mà update lên build 560 là nó chịu thôi, không patch được đâu.

happyskynol3ys
24-10-2008, 04:54 PM
Bạn hướng dẫn cụ thể ghê đi. Mình làm được rùi. Cám ơn bạn nhiều lắm :jx01:

Hi_Sman_1512
16-02-2009, 07:51 PM
Tớ xài Solid bản mới nhất,crack down về toàn bị lỗi,bực mình tớ ngồi tự crack,crack gần 2 ngày ko đc,Jận chuyển sang xài cái j đó ko nhớ tên nữa,nhưng mà đc cái convert rất mạnh.Vất máy ở nhà rồi,lúc trước tớ sẽ post lên sau .

Roman Le
31-10-2009, 05:58 PM
có nhiều file .pdf ,nó trình bày như kiểu corel ( tức là nội dung viết rất nhiều chỗ khác nhau ) nên mỗi khi chuyển qua thì là 1.chữ không đúng tiếng việt,2.mất chữ luôn và khó chỉnh sửa chữ nữa.làm ơn giúp với !!:biggrin: